นั่งรถทัวร์ เที่ยวรอบเกาะรัตนโกสินทร์ พร้อมกินอาหารจากร้านดัง!
ที่ไทยมีแล้ว ไม่ต้องไปถึงลอนดอน นั่งรถบัสพา เที่ยวรอบเกาะรัตนโกสินทร์ คันแรกและคันเดียวของไทย หรูหรา อลังการมาก!! เพียงแค่ขึ้นไปก็จะได้นั่งชมวิวสวยๆ กับสถานที่สำคัญๆ พร้อมอาหารจากร้านดังระดับมิชลินสตาร์
![รถทัวร์ เที่ยวรอบเกาะรัตนโกสินทร์](https://tripth.com/wp-content/uploads/2019/06/batch_EM5T0001-1024x768.jpg)
เส้นทางเดินรถจะพาเราไปชมตั้งแต่ หัวลำโพง วัดไตมิตร เยาวราช ภูเขาทอง โลหะปราสาท อนุสาวรีย์ประชาธิปไตย พระบรมหาราชวัง วัดอรุณฯ วัดโพธิ์ เสาชิงช้า โดยที่รถคันนี้จะขับไปเรื่อยๆ ประมาณ 2 ชั่วโมง พร้อมมีไกด์บรรยายให้ความรู้ไปด้วย
![ไกด์บรรยาย เที่ยวรอบเกาะรัตนโกสินทร์](https://tripth.com/wp-content/uploads/2019/06/batch_EM5T0068-1-1024x768.jpg)
![รถทัวร์ เที่ยวรอบเกาะรัตนโกสินทร์](https://tripth.com/wp-content/uploads/2019/06/batch_EM5T0067-1024x768.jpg)
นอกจากได้นั่งชมวิวสวยๆแล้ว ยังได้รับประทานอาหารระดับมิชลินสตาร์ด้วยจ้า อย่างผัดไทประตูผี, เย็นตาโฟนายอ้วนเสาชิงช้า,บะหมี่เกี๊ยวปูรุ่งเรือง, แกงมัสมั่น, ก๋วยจั๊บนายอ้วนเยาวราช แบบไม่ต้องไปยืนรอคิวให้เมื่อย
![](https://tripth.com/wp-content/uploads/2019/06/batch_EM5T0114-2-1024x768.jpg)
![](https://tripth.com/wp-content/uploads/2019/06/batch_EM5T0036-1024x768.jpg)
![](https://tripth.com/wp-content/uploads/2019/06/batch_EM5T0278-1-1024x768.jpg)
ของว่างก็มีน้าทั้งข้าวตังหน้าตั้ง เมี่ยงกลีบบัวและข้าวเหนียวมะม่วง รสชาติอร่อยเมนูเลยจ้า
![ข้าวเหนียวมะม่วง](https://tripth.com/wp-content/uploads/2019/06/batch_EM5T0189-1024x768.jpg)
![เมี่ยงกลีบบัว](https://tripth.com/wp-content/uploads/2019/06/batch_EM5T0028-1024x768.jpg)
นอกจากนี้บนรถบัสยังมี wifi ที่ชาร์ตแบตมือถือ และห้องน้ำในตัว สะดวก สบายสุดๆ
![บนรถบัสยังมี wifi ที่ชาร์ตแบตมือถือ](https://tripth.com/wp-content/uploads/2019/06/batch_EM5T0214-1024x768.jpg)
![ห้องน้ำบนรถ](https://tripth.com/wp-content/uploads/2019/06/batch_EM5T0006-1024x768.jpg)
ชมวิวเมืองกรุงฯ ชมไฟสวยๆตอนกลางคืน ให้ความรู้สึกเหมือนเที่ยวอยู่เมืองนอก กรุงเทพฯตอนกลางคืนนี่ก็สวยไม่แพ้ที่อื่นเลยนะเนี้ยะ
![เที่ยวรอบเกาะรัตนโกสินทร์ กลางคืน](https://tripth.com/wp-content/uploads/2019/06/batch_EM5T0370-1024x768.jpg)
![เที่ยวรอบเกาะรัตนโกสินทร์อนุเสารีย์ประชาธิปไตย](https://tripth.com/wp-content/uploads/2019/06/batch_EM5T0410-1024x768.jpg)
![นั่งรถบัสเที่ยวชมเมืองยามค่ำคืน](https://tripth.com/wp-content/uploads/2019/06/batch_o63fd210fe55893ed0d1b4cc0ad896172_4620693218545199818_190620_0014-768x1024.jpg)
ใครมีเพื่อนต่างชาติลองแนะนำมาใช้บริการได้นะ เพลิดเพลินมาก หรือจะลองเปลี่ยนบรรยากาศมาดินเนอร์บนรถบัส เที่ยวรอบเกาะรัตนโกสินทร์ กินมิชลินสตาร์กับแฟนดูก็ได้มันเริศ มันเก๋อยู่น้า จะมาเป็นคู่ เป็นครอบครัว จองที่นั่งได้เลย อย่าลืมเตรียมกล้องไว้ด้วยหละ กลางคืนสวยมว๊ากกกก!!!!
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่
โทรศัพท์ : 06-5502-9940
Website : https://www.thaibusfoodtour.com/
รถบัสรับ ส่งที่ River City ซอยเจริญกรุง 24
เปิดให้บริการ 3 รอบ คือ
รอบเที่ยง Wonder Lunch (12.30 – 14.30 น.) ราคา 1,690 บาท/ท่าน
รอบบ่าย Afternoon Tea (14.30 – 16.30 น.) ราคา 1,490 บาท/ท่าน
รอบค่ำ Dinner Thai Set (17.30 – 20.00 น.) ราคา 1,890 บาท/ท่าน
ขอบคุณข้อมูลดีๆจาก
tripth.com